2,399
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 40: | Line 40: | ||
TO-DO | TO-DO | ||
<!-- | <!-- | ||
--> | --> | ||
{{-}} | |||
==รายชื่อตอนในโปเกมอน เอ็กซ์วาย== | |||
{| cellpadding="3" cellspacing="3" class="toccolours" style="background:#f8f8f8; font-size:100%; align=left" width="100%" | |||
|- align="center" style="font-size: 130%;" | |||
|- align="center" bgcolor="#dadada" style="font-size:100%;" | |||
| align="center" |'''ตอนที่''' | |||
| align="center" |'''ภาพตัวอย่าง''' | |||
| align="center" |'''ชื่อตอน''' | |||
| align="center" |'''วันออกอากาศ ญี่ปุ่น''' | |||
| align="center" |'''วันออกอากาศ ไทย''' | |||
|- align="center" | |||
|1 | |||
|[[File:XY001.png|220px]] || มาถึงภูมิภาคคาลอส! การเริ่มต้นของความฝันและการผจญภัย!! || 17 ตุลาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|2 | |||
|[[File:XY002.png|220px]] || การพัฒนาร่างเมก้าและปริซึมทาวเวอร์! || 17 ตุลาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|3 | |||
|[[File:XY003.png|220px]] || เคโระมัตสึ ปะทะ ยายาโคมะ! การต่อสู้กลางเวหา!! || 24 ตุลาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|4 | |||
|[[File:XY004.png|220px]] || ปิกาจูกับเดเด็นเนะ! การคลอเคลียกันด้วยแก้ม!! || 31 ตุลาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|5 | |||
|[[File:XY005.png|220px]] || เปิดศึกที่ฮาคุดันยิม! การต่อสู้เริงระบำอันงดงามของบิบิยอน!! || 7 พฤศจิกายน 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|6 | |||
|[[File:XY006.png|220px]] || การต่อสู้อันเด็ดเดี่ยวบนผืนน้ำแข็ง! ปิกาจู ปะทะ บิบิยอน!! || 14 พฤศจิกายน 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|7 | |||
|[[File:XY007.png|220px]] || ปล่อยเป็นหน้าที่ของเซเรน่า!? ซิ่งไปกับการแข่งขันไซฮอร์น! || 21 พฤศจิกายน 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|8 | |||
|[[File:XY008.png|220px]] || โปเกมอนทริมเมอร์กับทริเมี่ยน! || 28 พฤศจิกายน 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|9 | |||
|[[File:XY009.png|220px]] || บุกยึดเมียร์เร่ยิม! ความลับของซิตรอน! || 5 ธันวาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|10 | |||
|[[File:XY010.png|220px]] || ฮาริมารอน ปะทะ เมก้าเมก้าเนียส! || 12 ธันวาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|11 | |||
|[[File:XY011.png|220px]] || การแสวงหาในป่าไผ่! ยันชัมกับโกลอนด้า!! || 19 ธันวาคม 2556 || - | |||
|- align="center" | |||
|12 | |||
|[[File:XY012.png|220px]] || จับกุมโปเกมอนบายเยอร์! ภารกิจซุกซ่อนโคฟูไร!! || 9 มกราคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|13 | |||
|[[File:XY013.png|220px]] || นินเฟีย ปะทะ เคโระมัตสึ! โรงเรียนอนุบาลเกิดความวุ่นวายครั้งใหญ่!! || 16 มกราคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|14 | |||
|[[File:XY014.png|220px]] || ที่พักอันน่าขนลุก! เนียสเปอร์กำลังจ้องมองอยู่!! || 30 มกราคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|15 | |||
|[[File:XY015.png|220px]] || ฮาริมารอน ปะทะ มาฟ็อกซี่! ไดเอ็ทแบทเทิล!? || 6 กุมภาพันธ์ 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|16 | |||
|[[File:XY016.png|220px]] || เดเด็นเนะเป็นพิจู พิจูเป็นเดเด็นเนะ ...!? || 13 กุมภาพันธ์ 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|17 | |||
|[[File:XY017.png|220px]] || เคโระมัตสึ ปะทะ เกโคงาชิระ! นินจาแบทเทิล!! || 20 กุมภาพันธ์ 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|18 | |||
|[[File:XY018.png|220px]] || ปลุกคาบิก้อน! การต่อสู้ที่พระราชวังพัลฟาร์ม!! || 27 กุมภาพันธ์ 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|19 | |||
|[[File:XY019.png|220px]] || แผนการของมาดาม X! ความน่ากลัวของคารามาเนโร่!! || 13 มีนาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|20 | |||
|[[File:XY020.png|220px]] || ท้าสู้ที่แบทเทิลชาโต! วิโอล่า ปะทะ ซาคุโร่ !! || 20 มีนาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|21 | |||
|[[File:XY021.png|220px]] || การเปิดตัวครั้งแรก! เซเรน่ากับฟ็อกโกะในงานโปเกวิชั่น!! || 27 มีนาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|22 | |||
|[[File:XY022.png|220px]] || มาตกโคยคิงสีทองกันเถอะ!! || 10 เมษายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|23 | |||
|[[File:XY023.png|220px]] || สายสัมพันธ์แห่งออโรร่า! อามารัสกับอามาร์รูก้า!! || 17 เมษายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|24 | |||
|[[File:XY024.png|220px]] || ปราสาทใต้ทะเล! คุสึโม่กับดรามิโดโร่!! || ไม่ออกอากาศ || - | |||
|- align="center" | |||
|25 | |||
|[[File:XY025.png|220px]] || ศึกโชโยยิม! ปิกาจู ปะทะ จิโกรัส!! || 24 เมษายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|26 | |||
|[[File:XY026.png|220px]] || เปร็อปปั๊ฟกับเปโรรีม! การต่อสู้แห่งความหวานที่ไม่หวาน!? || 8 พฤษภาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|27 | |||
|[[File:XY027.png|220px]] || ฟุราเบเบะกับดอกไม้แห่งภูติ! || 15 พฤษภาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|28 | |||
|[[File:XY028.png|220px]] || แชมเปี้ยน คาร์เนท์ ปรากฏตัว! เมก้าซาไนท์ในสายหมอก!! || 22 พฤษภาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|29 | |||
|[[File:XY029.png|220px]] || แต่น แต๊น! ซาโตชิตัวปลอมมาแล้ว!! || 29 พฤษภาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|30 | |||
|[[File:XY030.png|220px]] || คอร์นี่กับลูคาริโอ้! ความลับของการพัฒนาร่างเมก้า!! || 29 พฤษภาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|31 | |||
|[[File:XY031.png|220px]] || ลูคาริโอ้ ปะทะ บาชาโมะ! ถ้ำแห่งการทดสอบ!! || 5 มิถุนายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|32 | |||
|[[File:XY032.png|220px]] || เมก้าลูคาริโอ้ ปะทะ เมก้าลูคาริโอ้! พายุแห่งคลื่นพลัง!! || 12 มิถุนายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|33 | |||
|[[File:XY033.png|220px]] || สื่อใจถึงกัน! สู่อีกฟากหนึ่งของคลื่นพลัง!! || 19 มิถุนายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|34 | |||
|[[File:XY034.png|220px]] || เมก้าลูคาริโอ้ ปะทะ เมก้าคุจีโตะ! สายสัมพันธ์แห่งการพัฒนาร่างเมก้า!! || 3 กรกฎาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|35 | |||
|[[File:XY035.png|220px]] || แชมเปี้ยนแห่งพงไพร! รุชาเบิ้ลปรากฏกาย!! || 10 กรกฎาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|36 | |||
|[[File:XY036.png|220px]] || สกายแบทเทิล!? รุชาเบิ้ล ปะทะ ไฟร์แอโรว์!! || 24 กรกฎาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|37 | |||
|[[File:XY037.png|220px]] || ถ้ำแห่งการสะท้อน! ซาโตชิในโลกแห่งกระจกกับซาโตชิ!? || 31 กรกฎาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|38 | |||
|[[File:XY038.png|220px]] || โอร็อตแห่งป่าวงกต! || 7 สิงหาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|39 | |||
|[[File:XY039.png|220px]] || โปเกมอนซัมเมอร์แคมป์! กลุ่มคู่แข่งทั้งสามปรากฏตัว!! || 14 สิงหาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|40 | |||
|[[File:XY040.png|220px]] || เซเรน่า ปะทะ ซาน่า! การเผชิญหน้าด้วยโปเกวิชั่น!! || 21 สิงหาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|41 | |||
|[[File:XY041.png|220px]] || โปเกเอนเทียริ่ง! X ในสายหมอก! || 28 สิงหาคม 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|42 | |||
|[[File:XY042.png|220px]] || ทีมแบทเทิล! ศึกตัดสินแห่งเกียรติยศ! || 4 กันยายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|43 | |||
|[[File:XY043.png|220px]] || มาสเตอร์ทาวเวอร์! ประวัติศาสตร์แห่งการพัฒนาร่างเมก้า!! || 18 กันยายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|44 | |||
|[[File:XY044.png|220px]] || เปิดศึกที่ซาร่ายิม! ปิกาจู ปะทะ เมก้าลูคาริโอ้!! || 25 กันยายน 2557 || - | |||
|- align="center" | |||
|} | |||
<noinclude> |
edits